nuôi tôm nước lợ
[Người Nuôi Tôm] - Trước những thách thức từ thời tiết cực đoan, dịch bệnh ...
Để hạn chế rủi ro, người nuôi tôm trên địa bàn thành phố bước vào ...
Sau những thiệt hại nặng nề do cơn bão số 13 gây ra cuối năm ...
[Người Nuôi tôm] - Trong bối cảnh biến đổi khí hậu và áp lực thị ...
Trong tình hình dịch bệnh diễn biến phức tạp, thị trường xuất khẩu tôm có ...
Tôm nuôi đã chết hàng loạt trên địa bàn tỉnh, vì vậy cần gỡ khó ...
Trong khu vực đồng bằng sông Cửu Long (ĐBSCL) diện tích nuôi tôm nước lợ ...
Ngành công nghiệp nuôi tôm nước lợ đóng vai trò quan trọng trong xuất khẩu ...
Ngày 24/2, Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Sóc Trăng phối hợp ...
Tỉnh Thừa Thiên Huế có diện tích đất cát ven biển và đất mặt nước ...
Đó là chủ đề của hội nghị liên kết do Chi cục Thủy sản Sóc ...
Lợi thế về vị trí địa lý, có bờ biển kéo dài, nhiều eo vịnh ...
ĐBSCL là vùng nuôi tôm nước lợ lớn nhất của cả nước. Vụ mùa nuôi ...
Nuôi tôm nước lợ theo hình thức thâm canh, ứng dụng công nghệ cao từng ...
Hiện đã vào chính vụ thả nuôi tôm nước lợ nhưng nông dân ĐBSCL đang ...
Hiện nay, nông dân vùng ven biển các huyện Duyên Hải, Cầu Ngang, Trà Cú, ...
[Tạp chí Người Nuôi Tôm] - Nghề nuôi tôm nước lợ mang lại nguồn thu ...
[Tạp chí Người Nuôi Tôm] Nghề nuôi tôm nước lợ mang lại nguồn thu nhập ...
Theo dự báo của Đài Khí tượng thủy văn Sóc Trăng, trong tháng 6-2022, thời ...
Đến thời điểm này, tỉnh Kiên Giang đã thả nuôi tôm nước lợ trên 127.000 ha, ...
- Nuôi tôm dưới tán rừng ngập mặn: Mô hình cộng sinh tiến tới chứng nhận quốc tế
- 4 nguyên nhân chính gây chết sớm ở tôm
- Bộ NN&MT: Yêu cầu tăng cường quản lý sản xuất, kinh doanh và sử dụng thuốc thú y, thủy sản
- Ecuador: Thúc đẩy điện khí hóa ngành tôm, giảm phụ thuộc dầu diesel
- Giá tôm thẻ oxy ngày 31/7: Thương lái ĐBSCL giữ giá thu mua tại ao, cỡ 20 con/kg lên tới 185.000 đồng/kg
- Hiệp hội Tôm Việt Nam: Đề xuất những “điểm nghẽn” cần tháo gỡ để tạo động lực phát triển ngành tôm
- Thuế Mục 301 của Hoa Kỳ tạo thêm sức ép cho xuất khẩu tôm Việt Nam
- Giá tôm nguyên liệu ngày 30/7: Đà giảm tiếp diễn, nhà máy hạ thêm 1.000 đồng/kg ở nhóm cỡ 60–110 con/kg
- Sức tải môi trường ao nuôi: “Chìa khóa” quyết định thành, bại của vụ tôm
- Giải mã hiện tượng tôm bị vàng mang và cách xử lý hiệu quả

































